ขอประวัติแหวนของลันเซียครับ อยากรู้มากมาย Bankreborn

Join the forum, it's quick and easy

ขอประวัติแหวนของลันเซียครับ อยากรู้มากมาย Bankreborn

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ติดต่อได้ที่ http://cartoonza.thai-forum.net/

5 posters

ขอประวัติแหวนของลันเซียครับ อยากรู้มากมาย

Johnny2554
    Johnny2554
    Admin
    Admin

ชื่อเล่น ชื่อเล่น : จอห์น ADMIN คนใหม่
    จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 488
    พลังไฟ พลังไฟ : 204
    Join date Join date : 26/01/2011
    ฝ่าย ฝ่าย : วองโกเล่
    อารมณ์ อารมณ์ : อารมณ์ดี

ขอประวัติแหวนของลันเซียครับ อยากรู้มากมาย Empty ขอประวัติแหวนของลันเซียครับ อยากรู้มากมาย

ตั้งหัวข้อ by Johnny2554 Mon Mar 21, 2011 2:04 am

ขอประวัติแหวนของลันเซียครับ อยากรู้มากมาย
    เพราะว่าดูในการ์ตูนแล้วแต่มีแต่พวกพูด นั้นมัน แหวนนี้มัน โอ๊ยๆคิดแล้วคิดอีกก็ไม่รู้ - -
    อยากรู้จ้า ตอนสึนะมาอนาคตครั้งแรก รัลมิลจิบอกว่า มีเคยบอกว่านั้นมัน (บอกไหมอะอยากรู้ว่าคือไรครับบบ)
    dea96-216 dea96-216 dea96-216 dea96-216
    aree
    aree
    มาเฟียหน้าใหม่

ชื่อเล่น ชื่อเล่น : อารีย์
    จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 133
    พลังไฟ พลังไฟ : 0
    Join date Join date : 28/01/2011
    ที่อยู่ ที่อยู่ : วองโกเล่
    Job/hobbies Job/hobbies : มาเฟีย
    Humor Humor : Love Tsuna

ขอประวัติแหวนของลันเซียครับ อยากรู้มากมาย Empty Re: ขอประวัติแหวนของลันเซียครับ อยากรู้มากมาย

ตั้งหัวข้อ by aree Tue Mar 22, 2011 6:49 am

เราก็อยากรู้
    ว่าแหวนมันมีพลังแฝงไร
    และสึนะใช้แหวนยัง
    kmitl
    เริ่มมาเฟีย
    เริ่มมาเฟีย

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 23
    Join date Join date : 18/02/2011
    ที่อยู่ ที่อยู่ : 22/1 phatumtani
    Job/hobbies Job/hobbies : student
    Humor Humor : cop

ขอประวัติแหวนของลันเซียครับ อยากรู้มากมาย Empty Re: ขอประวัติแหวนของลันเซียครับ อยากรู้มากมาย

ตั้งหัวข้อ by kmitl Sat Apr 02, 2011 12:04 pm

thank
    maiywap555
    maiywap555

ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เบล
    Zodiac Zodiac : Cancer

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 107
    พลังไฟ พลังไฟ : -1
    Join date Join date : 30/03/2011
    อายุ อายุ : 25
    ที่อยู่ ที่อยู่ : นามิโมริ
    Job/hobbies Job/hobbies : อะไรนิ
    Humor Humor : อะไรนิ
    ฝ่าย ฝ่าย : วาเรีย
    อารมณ์ อารมณ์ : อารมณ์ง่วง

ตั้งหัวข้อ by maiywap555 Sat Apr 02, 2011 12:21 pm

อยากรุ้
    อยากรุ้
    jj
    jj
    เริ่มมาเฟีย
    เริ่มมาเฟีย

ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เจ ครับ
    จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 4
    Join date Join date : 04/05/2011
    ที่อยู่ ที่อยู่ : เมือง นามิโมริ
    Job/hobbies Job/hobbies : ปล่อยX BURNERเล่นๆ
    Humor Humor : ไม่มี

ตั้งหัวข้อ by jj Wed May 04, 2011 1:17 pm

ลันเชีย ชายที่ถูกมุคุโร่ควบคุมให้ฆ่าคนในแฟมิลี่ของตนเองจนหมด
    หลังจากเหตุการณ์ครั้งนั้น ลันเชียจึงถูกตำรวจจับกุม แต่ก็สามารถหนีออกได้
    และถูกมุคุโรควบคุมให้เล่นบทเป็นมุคุโรตัวปลอม
    เพื่อหลอกล่อให้สึนะใช้กระสุนดับเครื่องชนนัดสุดท้าย แต่ระหว่างการต่อสู้
    สึนะสามารถทำให้ลันเชียหลุดพ้นจากการควบคุมของมุคุโร
    เขาก็กลับใจได้ในที่สุด และได้กลับมาช่วยพวกสึนะอีกครั้งตอนศึกชิงแหวน
    ปกติแล้ว ลันเซียเป็นคนใจดี (รักเด็กด้วย) และ ไม่ชอบการฆ่าคน
    อาวุธของลันเซีย คือ ลูกตุ้มเหล็กขนาดใหญ่
    ที่มีลายงูเลื้อยไปมาสลักอยู่รอบลูกตุ้ม ชื่อว่า ลูกตุ้มอสรพิษ
    ลูกตุ้มของลันเชียเมื่อเหวี่ยงไปในอากาศ จะสามารถสร้างลมหมุน
    ที่มีพลังมหาศาล ถ้าปะทะเข้ากับลูกตุ้มโดยตรง การต่อสู้ระยะประชิด
    เป็นสิ่งที่ลันเซียถนัดกว่าการใช้ลูกตุ้มของเขา แต่ปกติเขาจะใช้ทั้ง 2
    อย่างผสมผสานกันในการต่อสู้ ลันเชียจะหลับตา และ ฆ่าด้วยลูกตุ้ม
    เหตุผลที่เขาไม่ลืมตานั้น เพราะเป็นบาปในใจและจะใช้ลูกตุ้มแทนมือ
    M.M นักฆ่าที่มุคุโร่จ้างมาเพื่อฆ่าวองโกเล่รุ่นที่ 10
    และได้ใส่ชุดเด็กโรงเรียนโกคุโยตามคำสัง่ของมุคุโร่ด้วย
    หญิงที่เป็นเพื่อนและติดตามโรคุโด มุคุโร่ และชอบมุคุโร่เพราะเงินเยอะ
    ใช้คลาริเน็ตเป็นอาวุธ
    เวลาเป่าสามารถเพิ่มโมเลกุลของสิ่งของนั้นแล้วทำให้แตก
    เคยสู้กับเบี้ยงกี้แล้วแพ้
    เบิร์ด นักฆ่าที่มุคุโร่จ้างมาเพื่อฆ่าวองโกเล่รุ่นที่ 10
    และได้ใส่ชุดเด็กโรงเรียนโกคุโยตามคำสัง่ของมุคุโร่ด้วย
    ตาแก่โรคจิตที่เป็นพวกมุคุโร่มีนกเป็นสัตว์เลี้ยง
    (จริงๆแล้วฮิเบริ์ดเป็นของเบิร์ด แต่ตอนจบภาคโกคุโย ฮิบาริเอามาเลี้ยง)
    มีความฉลาดเล่ห์เหลี่ยมมากเคยส่งลูกน้องไปสังหารเคียวโกะและฮารุแต่ อี้ผิง
    กับ แรมโบ้ และ ดร.ชามาล ช่วยได้ทัน
    จิจี้กับจิจิ นักฆ่าที่มุคุโร่จ้างมาเพื่อฆ่าวองโกเล่รุ่นที่ 10
    และได้ใส่ชุดเด็กโรงเรียนโกคุโยตามคำสัง่ของมุคุโร่ด้วย แฝดนรก
    เป็นลูกน้องของเบิร์ด ได้รับคำสั่งให้ไปจัดการรเคียวโกะและฮารุ แต่อี้ผิง
    กับ แรมโบ้ และ ดร.ชามาล มาช่วย และได้ต่อสู้กัน(แพ้)
    ความจริงเเล้วเป็นพวกของมุคุโร่555เยอะจริง ขอประวัติแหวนของลันเซียครับ อยากรู้มากมาย 257625

เวลาขณะนี้ Mon May 20, 2024 4:06 pm