แจกประวัติสึนะครับ Bankreborn

Join the forum, it's quick and easy

แจกประวัติสึนะครับ Bankreborn

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ติดต่อได้ที่ http://cartoonza.thai-forum.net/

3 posters

แจกประวัติสึนะครับ

zero0215
    zero0215
    มาเฟียฝึกฝน
    มาเฟียฝึกฝน

ชื่อเล่น ชื่อเล่น : เจ
    จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 314
    พลังไฟ พลังไฟ : 20
    Join date Join date : 27/01/2011
    ฝ่าย ฝ่าย : วองโกเล่
    อารมณ์ อารมณ์ : อารมณ์เศร้า

แจกประวัติสึนะครับ Empty แจกประวัติสึนะครับ

ตั้งหัวข้อ by zero0215 Wed Feb 02, 2011 6:37 pm

ประวัติ

ซาวาดะ สึนะโยชิ นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาตอนต้นโรงเรียนนามิโมริ
    เรียนไม่เก่ง กีฬาก็ไม่ได้เรื่อง เพื่อนๆเรียกว่า สึนะจอมห่วย
    เขาเป็นเหลนของเหลนของหัวหน้าวองโกเล่แฟมิลีรุ่นที่ 1
    ผู้ก่อตั้งวองโกเล่แฟมิลี ที่ล้างมือมาอยู่ที่ประเทศญี่ปุ่น
    จึงได้เป็นว่าที่หัวหน้าวองโกเล่แฟมิลีคนที่ 10 ต่อไป
    ในขณะที่ผู้ที่มีสิทธิ์ที่จะเป็นหัวหน้าคนต่อไปคนอื่นๆถูกฆ่าตายจนหมด
    โดยสึนะถูกรีบอร์น นักฆ่าฝีมือดีที่หัวหน้าวองโกเล่แฟมิลีรุ่นที่ 9 ส่งมา
    ฝึกฝนเพื่อเป็นหัวหน้าวองโกเล่แฟมิลีรุ่นที่ 10 อย่างไม่เต็มใจ
    หลังจากถูกรีบอร์นฝึกอย่างหนัก
    ในที่สุดก็สามารถควบคุมการต่อสู้โดยใช้ไฟได้ นั้นก็คือ
    เดือดทะลุจุดศูนย์(Zero point Breakthrough)แต่ในระหว่างสู้กับ Xanxus
    ในศึกชิงแหวน ซึนะได้คิดค้นเปลี่ยนแปลงเป็น เดือดทะลุจุดศูนย์ฉบับดัดแปลง
    มีอาวุธคือถุงมือไหมพรม หรือ X glove
    เมื่อจุดไฟขึ้นจะกลายเป็นถุงมือเหล็กและสามารถรวมถุงมือเข้ากับแหวนกลาย
    เป็นX-Glove Ver.V.R.
    ข้อมูลส่วนตัว

วันเกิด : 14 ตุลาคมราศี : ตุลอายุ : 15 ปีส่วนสูง : 157 ซม.น้ำหนัก : 46.5 กก.กรุ๊ปเลือด : Aไฟธาตุ : นภาแหวนประจำตัว : 1.แหวนวองโกเล่แห่งนภาเวอร์ชัน x
    (ได้จากการรวมกันระหว่างแหวนแอนิมอลและแหวนวองโกเล)
    2.แหวนที่ได้มาจากลันเชีย 3.แหวนนัทสึ (ได้ตอนชนะเบียคุรัน แล้วกลับมาอดีต)
    4.วองโกเล่เกียร์ (ได้มาตอนแหวนวองโกเล่ถูกพวกชิม่อนแฟมิลี่ทำลาย)
    เทคนิคและอาวุธที่ใช้

ยาพิเศษยาเม็ดดับเครื่องชน(ของบาจิลให้มา)
    เมื่อกินเข้าไป1เม็ดจะทำให้เข้าโหมดดับเครื่องชนแต่เมื่อกินเข้าไป2เม็ดพร้อมกันจะเข้าไฮเปอร์โหมด
    เดือดทะลุจุดศูนย์เดือดทะลุจุดศูนย์ดัดแปลงเดือดทะลุจุดver.f.e.d(First Edition เฟิร์ส อิดีชั่น)X Gloveเป็นถุงมือแบบเดียวกับรุ่นที่ 1 ได้รับมาจากเลออนในศึกโกคุโย
    ตอนที่กำลังสู้กับมุคโร่ โดย X glove ในภาคอนาคตได้เปลี่ยนเป็น X glove
    ver. V.R.(Version Vongola Ring)
    ซึ่งมีตราสัญลักษ์แหวนแห่งนภาติดอยู่ที่หลังมือ ได้รับมาจากการทดสอบในตำนาน
    ซึ่งคนทดสอบคือ ฮิบาริ เคียวยะในอีกสิบปีต่อมา
    เมื่อสึนะใช้ท่า เดือดทะลุจุดศูนย์ ฉบับต้นตำหรับ ตราสัญลักษณ์จะเปลี่ยนเป็นตัว I ของรุ่นที่ 1เมื่อสึนะใช้ท่า เดือดทะลุจุดศูนย์ ฉบับดัดแปลง ตราสัญลักษณ์จะเปลี่ยนเป็นตัว X ของ X glove

X-Burnerใช้ไฟปล่อยออกจากมือทั้ง2 ด้านหนึ่งใช้โจมตี อีกด้านหนึ่งใช้ประคองตัวไม่ให้พุ่งไปตามแรงไฟX-Burner AirเหมือนกันกับX-Burner ทุกประการ แต่ยิงมาจากบนอากาศเท่านั้นX-stremeสร้างพายุทำให้อวัยวะภายในของศัตรูใหลไปกองที่เดียวกันโดยการบินวนรอบศัตรูด้วยความเร็วสูงHyper Explosionเป็นการปล่อยเปลวไฟอ่อนไว้ข้างหลัง แล้วเอาเปลวไฟที่บริสุทธิ์กว่าไว้ข้างหน้า คล้าย X-burner แต่รุนแรงกว่า 10 เท่ากล่องกล่องวองโกเล่แห่งนภา มีสิงโตนภา ชื่อนัตสึ (ผวนมาจาก"สึนะ") เมื่อรวมร่างกับถุงมือจะกลายเป็น แมนเทโล่ดิวองโกเล่พริโม่(ผ้า
    คลุมแห่งผืนนภา) คือผ้าคลุมของรุ่นที่1 และเมื่อรวมกับถุงมือ(ขณะโจมตี)แล้ว
    จะได้ถุงมือของรุ่นที่1(มีสัญลักษณ์ตัวI ตรงกลาง แต่ใช้จู่โจม)
    namahoya
    namahoya
    มาเฟียหน้าใหม่
    มาเฟียหน้าใหม่

ชื่อเล่น ชื่อเล่น : บอส
    Zodiac Zodiac : Leo

จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 122
    พลังไฟ พลังไฟ : 0
    Join date Join date : 27/02/2011
    อายุ อายุ : 28
    ฝ่าย ฝ่าย : วาเรีย
    อารมณ์ อารมณ์ : อารมณ์ดี

แจกประวัติสึนะครับ Empty Re: แจกประวัติสึนะครับ

ตั้งหัวข้อ by namahoya Mon Feb 28, 2011 8:48 pm

ขอบคุณน๊ครับ แจกประวัติสึนะครับ 768946
    l3ackcashz
    l3ackcashz
    มาเฟียฝึกฝน
    มาเฟียฝึกฝน

ชื่อเล่น ชื่อเล่น : BANKKY (แบงค์กี้)
    จำนวนข้อความ จำนวนข้อความ : 308
    พลังไฟ พลังไฟ : 5
    Join date Join date : 23/02/2011
    ที่อยู่ ที่อยู่ : เมืองนามิโมริ
    ฝ่าย ฝ่าย : วองโกเล่
    อารมณ์ อารมณ์ : อารมณ์ดี

แจกประวัติสึนะครับ Empty Re: แจกประวัติสึนะครับ

ตั้งหัวข้อ by l3ackcashz Thu Mar 03, 2011 9:27 pm

แจกประวัติสึนะครับ 768946 ขอบคุงค๊าบ

เวลาขณะนี้ Mon May 20, 2024 6:21 pm